ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಎ.ಜೆ. ಸದಾಶಿವ ಆಯೋಗ ವರದಿ ವಿಳಂಬ ಧೋರಣೆಯನ್ನು ಖಂಡಿಸಿ ದಿನಾಂಕ : 03-07-2022 ರಂದು “ಚಲೋ ಹೈದ್ರಾಬಾದ್ “

ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿರಂತರವಾಗಿ 25 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಭಾರತ ಸಂವಿಧಾನದ ಮೂಲ ಆಶಯ ಸರ್ವರಿಗೂ ಸಮಪಾಲು , ಸಮಬಾಳು ಎಂಬುದಾಗಿದೆ . ಸಂವಿಧಾನ 39 ನೇ ವಿಧಿಯಲ್ಲಿ ಬಾಬಾ ಸಾಹೇಬ್ ಡಾ . ಬಿ.ಆರ್ . ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ರವರು ತಿಳಿಸಿದ ಹಾಗೆ ಭೌತಿಕ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಬಡತನ ಮತ್ತು ನಿರುದ್ಯೋಗ ಹೋಗಲಾಡಿಸಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ನಾಗಲೀಕರಿಗೂ ಮೂಲಭೂತ ಸೌಕರ್ಯವನ್ನು ನೀಡುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಆರ್ಥಿಕ , ಸಾಮಾಜಿಕ , ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಸಮಾನತೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂಬ ಹಂಬಲದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಆದಾರದ ಮೇಲೆ ಅಗ್ರಗಣ್ಯ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ಮಾದಿಗ ಮತ್ತು ಮಾದಿಗ ಸಂಬಂದಿತ ಇನ್ನೂ ತುಲಿತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿರುವ ಜನಾಂಗಕ್ಕೆ ಮೀಸಲಾತಿಯಲ್ಲಿ ಒಳಮೀಸಲಾತಿ ಪಾಲನ್ನು ಕೊಡಿಸಲೇಬೇಕೆಂದು ಕಂಕಣ ಕಟ್ಟ ನಮ್ಮ ಮಾದಿಗ ದಂಡೋರ MRPS ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಾಯಕರು ಅಭಿನವ ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ಶ್ರೀ ಮಂದಕೃಷ್ಣ ಮಾದಿಗರವರು ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ದಿನಾಂಕ : 13-10-1997ರಲ್ಲ ಮಾದಿಗ ದಂಡೋರ ಸಂಘಟನೆಯೊಂದಿಗೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಮಾದಿಗ ಜನಾಂಗದ ಅತ್ಮಗೌರವಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾದರು .
ಇದರ ಪ್ರತಿಫಲ ಜಂಟಿ ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ರಾಮಚಂದ್ರರಾಜು ಆಯೋಗ , ಕೇಂದ್ರ ಉಷಾ ಮೆಹ್ರ ಆಯೋಗ , ತಮಿಳುನಾಡು ಜನಾರ್ಧನ ಆಯೋಗ , ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಲಾಹೋಜ ಸಾಲ್ವೆ ಆಯೋಗ , ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಹುಕ್ಕುಂಸಿಂಗ್ ಆಯೋಗ , ಪಂಜಾಬ್ ಗುರ್ನೋಸಾ ಸಿಂಗ್ ಆಯೋಗ , ಈ ಆಯೋಗದ ವರದಿಗಳು ಪ್ರತಿ ರಾಜ್ಯದ ವರ್ಗಿಕರಣ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದರೂ ಸಹಾ ಒಂಭತ್ತು ವರ್ಷಗಳು ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿರುವ ಬಿ.ಜೆ.ಪಿ ಸರ್ಕಾರ ನಿರ್ಲಕ್ಷ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಬಂದಿರುತ್ತದೆ . ಆದುದರಿಂದ ರಾಜ್ಯಸರ್ಕಾರ ಹಾಗೂ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ದುರಾಡಲಿತದಿಂದ ರಾಜ್ಯಾದ್ಯಂತ 31 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಮಾದಿಗ ದಂಡೋರ , ಮಾದಿಗ ಮೀಸಲಾತಿ ಹೋರಾಟ ಸಮಿತಿಯಿಂದ ದಿನಾಂಕ : 02-07-2022 ರಂದು ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹೆದ್ದಾರಿಗಳ ರಸ್ತೆ ತಡೆ ಚಳುವಲಿಯ ಮೂಲಕ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬಂದ್ ಕರೆ ನೀಡಿರುವ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಾಯಕರು ಶ್ರೀ ಮಂದಕೃಷ್ಣ ಮಾದಿಗ ರವರು ಆದೇಶವನ್ನು ನೀಡಿರುತ್ತಾರೆ .

ಇದರ ಸಲುವಾಗಿ ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯಾಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಶ್ರೀ ಜಿ . ನರಸಪ್ಪರವರ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯದ 31 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಹಳ್ಳಿ ಹಟ್ಟಗಳಿಂದ ಮಾಡಿಗ ದಂಡೋರ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಂದ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಎ.ಜೆ. ಸದಾಶಿವ ಆಯೋಗ ವರದಿ ವಿಳಂಬ ಧೋರಣೆಯನ್ನು ಖಂಡಿಸಿ ದಿನಾಂಕ : 03-07-2022 ರಂದು ಚಲೋ ಹೈದ್ರಾಬಾದ್ – ಕೇಂದ್ರ ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರದ ವಿರುದ್ಧ ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿರುವ ಮಾದಿಗರು , ರಾಜ್ಯ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು , ಜಿಲ್ಲಾ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು , ತಾಲ್ಲೂಕು ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು , ಹೋಬಳ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು , ಗ್ರಾಮ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು , ಮಹಿಳಾ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು , ಯುವಸೇನಾ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು , ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಘಟಕ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು , ಕಾರ್ಮಿಕ ಘಟಕ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು , ಬುದ್ಧಿಜೀವಿಗಳು , ಚಿಂತಕರು , ಸ್ವಾಭಿಮಾನ ಹೋರಾಟಗಾರರು , ಬಹುಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿ ರಸ್ತೆ ತಡೆ ಬಂದ್‌ನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಗೊಲಿಸಬೇಕೆಂದು ರಾಜ್ಯಸಮಿತಿ ಕೋರಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪತ್ರಿಕಾ ಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಎಂ ಶ್ರೀನಿವಾಸ್ – ಎಂ.ಆರ್.ಪಿ.ಎಸ್ ವತಿಯಿಂದ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಪತ್ರಿಕಾ ಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಕೆ.ಬಿ.ನರಸಿಂಹ, ದಾಸ್.ಸಿ, ಪ್ರಸಾಧ್, ರಂಗಣ್ಣ ಡೇವಿಡ್ ಮತ್ತು ನಾರಾಯಣಮ್ಮ ಉಪಸ್ತಿತರಿದ್ದರು

City Today News

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.