ಅಪೊಲೊ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರವು ತನ್ನ ಮೊದಲ ಆವೃತ್ತಿಯ ‘ವಿನ್ನರ್ಸ್ ಆನ್ ವೀಲ್ಸ್’ ಸೈಕ್ಲೋಥಾನ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ

ಜಯನಗರದ ಸುದರ್ಶನ್ ವಿದ್ಯಾಮಂದಿರದ ಮಕ್ಕಳು ಸೇರಿದಂತೆ 300 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಸರ್ಕೋಮಾ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರದ ಜೀವನಶೈಲಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸುವ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದರು.

ಬೆಂಗಳೂರು, 30 ಜುಲೈ 2022: ಈ ಸರ್ಕೋಮಾ ಜಾಗೃತಿ ಮಾಸದಲ್ಲಿ, ಭಾರತದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಾದ ಅಪೊಲೊ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರಗಳು, ಸರ್ಕೋಮಾ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಲು ‘ವಿನ್ನರ್ಸ್ ಆನ್ ವೀಲ್ಸ್’ ಸೈಕ್ಲಾಥಾನ್ ಅನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿವೆ. ಈ ಉಪಕ್ರಮವು ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗಿಯು ಹೇಗೆ ಯಶಸ್ವಿ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಬೆಳಕು ಚೆಲ್ಲಲು, ಜನರು ಅಪೊಲೊದ ಬ್ರಾಂಡ್ ಅಂಬಾಸಿಡರ್ ಆಗಿ ಸೈಕ್ಲಾಥಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತರಾದರು. ಸಾರ್ಕೋಮಾ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಅದರ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಲು, ನವದೆಹಲಿ, ಹೈದರಾಬಾದ್, ಮುಂಬೈ ಮತ್ತು ಚೆನ್ನೈ ಸೇರಿದಂತೆ 5 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಸೈಕ್ಲೋಥಾನ್‌ಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕ ವಲಯ ಅಪೋಲೋ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳ ಸಿಇಒ ಆಗಿರುವ ಡಾ. ಮನೀಶ್ ಮಟ್ಟು ಅವರು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು. ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸಕರು, ವೈದ್ಯರು, ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಆರ್ತ್ರೋಪೆಡಿಕ್ ಆಂಕೊ-ಸರ್ಜನ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಡಾ.ಶ್ರೀಮಂತ್ ಬಿ ಎಸ್, ಸೀನಿಯರ್ ಕನ್ಸಲ್ಟೆಂಟ್ ಡಾ.ಸಿ.ಎನ್.ಪಾಟೀಲ್, ಮೆಡಿಕಲ್ ಆಂಕೊಲಾಜಿಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಪೋಲೋ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳ ಕರ್ನಾಟಕ ಪ್ರದೇಶದ ಹಿರಿಯ ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಶ್ರೀ.ಗೋಪಿ ಲಾಮಾ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು. ಸ್ಥಳೀಯ ಸೈಕ್ಲಿಸ್ಟ್ ಸಂಘಗಳು ಮತ್ತು ಶಾಲೆಗಳ ಮಕ್ಕಳು – ಸುದರ್ಶನ ವಿದ್ಯಾಮಂದಿರ, ಜಯನಗರ ಸಹ ಈ ಚಟುವಟಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದರು.

ಸಾರ್ಕೋಮಾವು ಮೃದು ಅಂಗಾಂಶಗಳು ಅಥವಾ ಮೂಳೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಹದಿಹರೆಯದವರ ಮರಣದಲ್ಲಿ ಮೂಳೆ ಸಾರ್ಕೋಮಾಗಳು ಮೂರನೇ ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಸರ್ಕೋಮಾ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ನ ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯದೊಂದಿಗೆ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಉಜ್ವಲಗೊಳಿಸಲು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನಶೈಲಿಯ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಸೈಕ್ಲೋಥಾನ್ ಉತ್ತೇಜಿಸಲಿದೆ. ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಅವಿಸ್ಮೃತ ಕಾಯಿಲೆಯ ಬಗ್ಗೆ ತಾರ್ಕಿಕತೆಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸಲಾಯಿತು.

ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಅಪೋಲೋ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸೆಂಟರ್‌ನ ಆರ್ತ್ರೋಪೆಡಿಕ್ ಆಂಕೊ ಸರ್ಜನ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಡಾ.ಶ್ರೀಮಂತ್ ಬಿ ಎಸ್ ಅವರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ಮೂಳೆ ಸಾರ್ಕೋಮಾಗಳು ಅಪರೂಪ ಕಾಯಿಲೆಯಾಗಿದೆ. ಅದು ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 1-2 % ರಷ್ಟಾಗಿದರೆ, ಮಕ್ಕಳ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ 20 % ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಇವುಗಳನ್ನು ಕ್ಷಿಪ್ರವಾಗಿ ಗುರುತಿಸುವುದು, ತ್ವರಿತ ಬಹು-ಶಿಸ್ತಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಆ ಮೂಲಕ ಅಂಗಾಗಳನ್ನು ಉಳಿಸುವುದು ಅತಿಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಇಂದು, ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಾ ಪರಿಣತಿ, ಸಹಾಯಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರಗತಿಯೊಂದಿಗೆ, ಇದು ಒಬ್ಬರ ಅಂಗವನ್ನು ಉಳಿಸುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಅವರ ಹವ್ಯಾಸ ಅಥವಾ ಕ್ರೀಡೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ಇಷ್ಟಪಡುವದನ್ನು ಮಾಡಲು ಅವರಿಗೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.” ಎಂದು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು.

ಉಪಕ್ರಮದ ಕುರಿತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಕರ್ನಾಟಕ ವಲಯದ ಅಪೊಲೊ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳ ಸಿಇಒ ಆಗಿರುವ ಡಾ ಮನೀಷ್ ಮಟ್ಟೂ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ಸರ್ಕೋಮಾ ಜಾಗೃತಿ ತಿಂಗಳ ಉಪಕ್ರಮದ ಭಾಗವಾಗಿ ವಿನ್ನರ್ಸ್ ಆನ್ ವೀಲ್ಸ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಅಪೊಲೊ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಬಹು-ಶಿಸ್ತಿನ ಆರೈಕೆ ಸೇವೆಗಳ ಅನ್ವಯಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ “ಸಾರ್ಕೋಮಾ ವಿಜೇತರು” ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಕಾಲಿನಲ್ಲಿಯೇ ಸಶಕ್ತರಾಗಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸೈಕಲ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವಂತೆ ನಮ್ಮ ತಂಡವು ನಮ್ಮ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ದಿನ ಜೀವಗಳನ್ನು ಉಳಿಸುವ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಹಂತವನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ರೋಗಿಗಳು ACC ಯನ್ನು ಸಮಗ್ರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆರೈಕೆಗಾಗಿ ತಮ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಆರಿಸಿಕೊಂಡಾಗ ಅದು ನನಗೆ ಬಹಳ ಹೆಮ್ಮೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ”. ಎಂದು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು.

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಖಾಯಿಲೆಯನ್ನು ಗೆದ್ದ ಶ್ರೀ ಪ್ರಶಾಂತ್ ತಮ್ಮ ನೋಟವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾ, “ನನ್ನ ಕಾಲು ಉಳಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಕೃತಜ್ಞನಾಗಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ನನ್ನ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ 97% ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತೀರ್ಣನಾಗಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಬೋಧನಾ ವೃತ್ತಿಗೆ ಮರಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಇತರ ವಿಜೇತರೊಂದಿಗೆ ಸವಾರಿ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ನಮ್ಮ ಶಕ್ತಿ, ಅಗ್ನಿಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರರಿಂದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ನನಗೆ ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು. ಮತ್ತು ಹೌದು, ನಾನು ಮತ್ತೆ ಸೈಕಲ್‌ ಸವಾರಿ ಮಾಡಲು ಉತ್ಸುಕನಾಗಿದ್ದೇನೆ, ಮೋಟರ್‌ಬೈಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಜೀವನ ಏನೆಂಬುದನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೇನೆ”. ಎಂದು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು.

ಅಪೊಲೊ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಬಗ್ಗೆ 

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇರ್ ಲೆಗಸಿ: 28 ವರ್ಷಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಬದುಕುವ ಭರವಸೆ ನೀಡುವಿಕೆ

ಇಂದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಆರೈಕೆ ಎಂದರೆ 360-ಡಿಗ್ರಿ ಸಮಗ್ರ ಆರೈಕೆ, ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ತಜ್ಞರಿಂದ ಬದ್ಧತೆ, ಪರಿಣತಿ ಮತ್ತು ಅದಮ್ಯ ಮನೋಭಾವದ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

ಅಪೊಲೊ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರಗಳು- 14 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿವೆ ಮತ್ತು 1000 ಮೀಸಲಾದ ಹಾಸಿಗೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಉನ್ನತ-ಮಟ್ಟದ ನಿಖರವಾದ ಆಂಕೊಲಾಜಿ ಥೆರಪಿಯ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು 250 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಆಂಕೊಲಾಜಿಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ನಮ್ಮ ಆಂಕೊಲಾಜಿಸ್ಟ್‌ಗಳು ಸಮರ್ಥ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ನಿರ್ವಹಣಾ ತಂಡಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅಂಗ-ಆಧಾರಿತ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ವಿಶ್ವದರ್ಜೆಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಸತತವಾಗಿ ನೀಡಿದ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ರೋಗಿಗೆ ಮಾದರಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ಇದು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ಇಂದು 147 ದೇಶಗಳ ಜನರು ಅಪೊಲೊ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಾರೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಏಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಮತ್ತು ಏಕೈಕ ಪೆನ್ಸಿಲ್ ಬೀಮ್ ಪ್ರೋಟಾನ್ ಥೆರಪಿ ಸೆಂಟರ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ಅಪೊಲೊ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸೆಂಟರ್‌ಗಳು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ವಿರುದ್ಧದ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಹೊಂದಿದೆ.

City Today News

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.