“ಮೈಲೋಸ್” ಪಾರುಗಾಣಿಕಾ ಮೈಲೋಸ್ ಫೌಂಡೇಶನ್‌ನ ಉಪಕ್ರಮ

ಮೈಲೋಸ್ ಪಾರುಗಾಣಿಕಾ ಮೈಲೋಸ್ ಫೌಂಡೇಶನ್‌ನ ಉಪಕ್ರಮ

ಮೈಲೋಸ್ ಪಾರುಗಾಣಿಕಾವು ದಾರಿತಪ್ಪಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಸೌಕರ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಪುನರ್ವಸತಿ ಮಾಡಲು ನಗರದಾದ್ಯಂತ ದತ್ತು ಶಿಬಿರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ

● ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳು: ಮೈಲೋಸ್ ಪಾರುಗಾಣಿಕಾ: ಭಾರತದಲ್ಲಿ ದಾರಿತಪ್ಪಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಸಂಕಟವನ್ನು ಕೊನೆಗಾಣಿಸುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ 30 ಸದಸ್ಯರ ತಂಡವು ದೇಶಾದ್ಯಂತ 4R ಮಾದರಿಯನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ: ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ, ವೇಗವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿ, ಯಾವಾಗಲೂ ರಕ್ಷಿಸಿ ಮತ್ತು ಸೌಕರ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಪುನರ್ವಸತಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪರಿಸರ ಇಟ್ಟಿಗೆಗಳಿಂದ ಮಾಡಿದ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ 700+ ಬೀದಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ದಯೆಯ ಆಶ್ರಯ (ಆಶ್ರಯ ಗೋಡೆಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಮಣ್ಣಿನಿಂದ ತುಂಬಿದ ತ್ಯಾಜ್ಯ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಬಾಟಲಿಗಳು) ಮೈಲೋಸ್ 150+ ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ನೋಂದಾಯಿತ ದತ್ತುದಾರರೊಂದಿಗೆ ರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ದಾರಿತಪ್ಪಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳಿಗೆ ಶಾಶ್ವತ ಮನೆಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ನಗರದಾದ್ಯಂತ ದತ್ತು ಶಿಬಿರವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ನಗರ ಬೆಂಗಳೂರು , **** , 2022 : ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಲೆದಾಡುವ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಸಂಕಟವನ್ನು ಕೊನೆಗಾಣಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಎನ್‌ಜಿಒ ಮೈಲೋಸ್ ರೆಸ್ಕ್ಯೂ, ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ನಗರದಾದ್ಯಂತ ದತ್ತು ಸ್ವೀಕಾರ ಶಿಬಿರವನ್ನು ಸೆಸ್ನಾ ಲೈಫ್‌ಲೈನ್ ಪಶುವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಸ್ಪತ್ರೆ, ದೊಮ್ಮಲೂರು ಮತ್ತು ಜೀವಾ ಪೆಟ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆ, ಜೆ.ಪಿ.ನಗರದಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿತು. Mylos Rescue ಬೆಂಗಳೂರು ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಇಂಡಿ ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಕಲಿಸಲು ದೊಡ್ಡ ಜಾಗೃತಿ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ನಡೆಸಿತು. ಈ ದತ್ತು ಶಿಬಿರವು ನಗರದಾದ್ಯಂತ 40+ ಬೀದಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಮನೆಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದೆ. 2019 ರ ಜನಗಣತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬೀದಿ ನಾಯಿ ಮತ್ತು ಬಿಡಾಡಿ ದನಗಳ ಒಟ್ಟು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು 2.03 ಕೋಟಿಯಷ್ಟಿದೆ. ಮತ್ತು ಈ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಭಾರತದ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ. ಮೈಲೋಸ್ ಪಾರುಗಾಣಿಕಾವು ನಗರ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಈ ದುಃಖವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ತರುವಾಯ ಪಾಲುದಾರಿಕೆ & ಸಹಯೋಗದ ಮೂಲಕ ದೇಶದ ಎಲ್ಲಾ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲು ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರದಾದ್ಯಂತ 4R ಮಾದರಿಯನ್ನು (ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ, ವೇಗವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿ, ಯಾವಾಗಲೂ ರಕ್ಷಿಸಿ ಮತ್ತು ಆರಾಮವಾಗಿ ಪುನರ್ವಸತಿ ಕಲ್ಪಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಎಂದು ಮೈಲೋಸ್ ರೆಸ್ಕ್ಯೂ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಕುಶ್ ಗುಪ್ತಾ ಹೇಳಿದರು.
“ರಿಹ್ಯಾಬಿಲಿಟೇಟ್ ವಿತ್ ಕಂಫರ್ಟ್” ನ ತನ್ನ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಭಾಗವಾಗಿ, ಮೈಲೋಸ್ ರೆಸ್ಕ್ಯೂ 2021 ರ ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ 700+ ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ದಾರಿತಪ್ಪಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಇರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪ್ರಾಣಿ ಆಶ್ರಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಇದು ಒಂದು ರೀತಿಯ ಆಶ್ರಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ. ಗೋಡೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಸರ ಇಟ್ಟಿಗೆಗಳು ಮತ್ತು ಅದರ ಅಡಿಪಾಯಕ್ಕಾಗಿ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುವ ಕಲ್ಲುಗಳಂತಹ ಪರ್ಯಾಯ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪರಿಸರ ಸಮರ್ಥನೀಯ ವಿಧಾನದೊಂದಿಗೆ. ಶೆಲ್ಟರ್ ನಿರ್ಮಾಣವು ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ನಗರದಲ್ಲಿ ಬೀದಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಸಂಕಟವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವ ಕೇಂದ್ರಬಿಂದುವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. “ಮೈಲೋಸ್ ಪಾರುಗಾಣಿಕಾವು ವಾರಕ್ಕೆ 5+ ದಾರಿತಪ್ಪಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಬೀದಿಗಳಿಂದ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ 3,000+ ಬೀದಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿದೆ. ನಮ್ಮ ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿರುವ ಪಾರುಗಾಣಿಕಾದಾರರಿಗೆ ಜೀವ ಬೆದರಿಕೆ ಮತ್ತು ಶಾಶ್ವತ ಅಂಗವೈಕಲ್ಯವಿದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ, ಮೈಲೋಸ್ ಸಂಪೂರ್ಣ ಆರೈಕೆಯಲ್ಲಿದೆ, ” ಎಂದು ಮೈಲೋಸ್ ರೆಸ್ಕ್ಯೂ ಅಧ್ಯಕ್ಷೆ ಲಕ್ಷ್ಮೀ ಸ್ವಾಮಿನಾಥನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ . ಮೈಲೋಸ್ ರೆಸ್ಕ್ಯೂ ಅನ್ನು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಸ್ವಾಮಿನಾಥನ್, ಕುಶ್ ಗುಪ್ತಾ ಮತ್ತು ನಾಗೇಶ್ ರೆಡ್ಡಿ ಅವರು 2021 ರಲ್ಲಿ ಕರ್ನಾಟಕದ ರಿಜಿಸ್ಟ್ರಾರ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಚಾರಿಟಬಲ್ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಆಗಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. – 9341997936)

City Today News – 9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.