ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ, ಅಪೋಲೋ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರವು ಮುಖದ ನರವಾದ ಶ್ವಾನೋಮಾದ ಎಂಡೋಸ್ಕೋಪಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಕೆನಲ್ ಹೊರತೆಗೆಯುವಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಡಾ ಸತೀಶ್ ನಾಯರ್, ತಲೆ ಮತ್ತು ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಾತಜ್ಞರು, ಕಿವಿಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು 3 ವಿಶಿಷ್ಟ ತಂತ್ರಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಬೆಂಗಳೂರು, 24 ನವೆಂಬರ್ 2022: ಅಪರೂಪದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಹೊಸ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಆವಿಷ್ಕರಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಅಪೋಲೋ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರವು ಮುಂದುವರಿದ ಆರೈಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಹೋರಾಟದಲ್ಲಿ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ.

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ನಿರ್ವಹಣೆಯಲ್ಲಿನ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ನಿರ್ಲಿಪ್ತವಾದ ಅಭ್ಯಾಸದ ಮೇಲೆ ಅವುಗಳ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವುದು ಅಪೋಲೋ ಅವರ ದೃಷ್ಟಿ, ಹೀಗಾಗಿ 147 ದೇಶಗಳ 3.5 ಶತಕೋಟಿ ಜನರಿಗೆ ಭರವಸೆಯ ಕಿರಣವನ್ನು ತರುತ್ತದೆ.
ನಮ್ಮ ಗಮನವು ಚುರುಕಾದ, ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಅಪೋಲೋ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರದ ಗ್ರಂಥಿ ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮುಖದ ನರ ಶ್ವಾನೋಮಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಡಾ ಸತೀಶ್ ನಾಯರ್, ಹಿರಿಯ ಸಲಹೆಗಾರರು, ಇಎನ್ ಟಿ ಮತ್ತು ತಲೆ ಮತ್ತು ಕುತ್ತಿಗೆ ಗ್ರಂಥಿ ಶಾಸ್ತ್ರ, ಅಪೋಲೋ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರ, ಬೆಂಗಳೂರು, ಇವರ ಜೊತೆಗೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಜ್ಞರ ತಂಡವು ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬಲಬದಿಯ ಮುಖದ ದೌರ್ಬಲ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ 35 ವರ್ಷದ ರೋಗಿಯ ಮೇಲೆ ಮುಖದ ನರ ಶ್ವಾನ್ನೋಮಾದ ಎಂಡೋಸ್ಕೋಪಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ ಕೆನಾಲ್ ಛೇದನವನ್ನು ನಡೆಸಿತು. ಕಿವಿಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ತಲೆ ಮತ್ತು ಕುತ್ತಿಗೆ, ಲ್ಯಾಟರಲ್ ಸ್ಕಲ್-ಬೇಸ್ ಅಪ್ರೋಚ್ ಮತ್ತು ಎಂಡೋಸ್ಕೋಪಿಕ್ ತಂತ್ರಗಳ ತತ್ವಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬಳಸಿದ್ದು ಇದು ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ.

ತಂಡವು ಓಟೋ ಎಂಡೋಸ್ಕೋಪಿಯನ್ನು ಮಾಡಿತು, ಇದು ಹಿಂಭಾಗದ ಚತುರ್ಭುಜದಲ್ಲಿ ಅಖಂಡ ಟೈಂಪನಿಕ್ ಮೆಂಬ್ರೇನ್‌ ನ ಹಿಂದೆ ಗುಲಾಬಿ-ತೆಳು ನಾನ್-ಪಲ್ಸಟೈಲ್ ದ್ರವ್ಯರಾಶಿಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು. ಇದರಲ್ಲಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ರೋಗಿಯು ಬಲ-ಬದಿಯ ವಿ ದರ್ಜೆಯ ಕಡಿಮೆ ಮೋಟಾರು ನರಕೋಶದ ಮುಖದ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಮತ್ತು ಟೆಂಪೊರಲ್ ಬೋನ್‌ ನ ಹೆಚ್ಚಿನ-ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ಕಂಪ್ಯೂಟೆಡ್ ಟೊಮೊಗ್ರಫಿಯ ಮುಖದ ನರಗಳ ಹಿಂಭಾಗದ ಕುಲದ ಸವೆತವನ್ನು ಮುಖದ ಗುಪ್ತಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿನ ಸಮೂಹದಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು, ಇದು ಮುಖದ ನರದ ಶ್ವಾನೋಮಾವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ನಡೆಯಿತು, ಇದರಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರ ತಂಡವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರಿಕ್ಯುಲರ್ ನರವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಕೇಬಲ್ ಕಸಿ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಮುಖದ ನರವಾದ ಶ್ವಾನೋಮಾದ ಎಂಡೋಸ್ಕೋಪಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ ಕೆನಾಲ್ ಛೇದನವನ್ನು ನಡೆಸಿತು. ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರದ ಎರಡನೇ ದಿನದಂದು ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆಗಳಿಲ್ಲದೆ ರೋಗಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು.
ಡಾ ಸತೀಶ್ ನಾಯರ್, ಹಿರಿಯ ಸಲಹೆಗಾರರು, ಇಎನ್ ಟಿ ಮತ್ತು ತಲೆ ಮತ್ತು ಕುತ್ತಿಗೆ ಗ್ರಂಥಿ ಶಾಸ್ತ್ರ, ಅಪೋಲೋ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರ, ಬೆಂಗಳೂರು, ಇವರು ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು, “ನಾವು ಈ ವಿಶಿಷ್ಟ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಮೊದಲು ನೋಡಿದಾಗ, ನಮ್ಮ ಮುಂದಿರುವ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ನಾವು ತಿಳಿದುಕೊಂಡಿದ್ದೆವು, ಆದರೆ ಹೊಸ ಯುಗದ ಸುಧಾರಿತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿನ ವಿಶ್ವಾಸವು ರೋಗಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿತು. ರೋಗನಿರ್ಣಯವು ಮುಖದ ನರವಾದ ಶ್ವಾನೋಮಾ ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಖದ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು. ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಕಠಿಣವಾಗಿತ್ತು ಆದರೆ ಸರಿಯಾದ ತಂತ್ರ ಮತ್ತು ಪರಿಣತಿಯೊಂದಿಗೆ, ಮುಖದ ನರವಾದ ಶ್ವಾನೋಮಾದ ಪ್ರಪಂಚದ ಮೊದಲ ಎಂಡೋಸ್ಕೋಪಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ ಕೆನಾಲ್ ಛೇದನವನ್ನು ನಾವು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ರೋಗಿಯು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.”
ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಕುರಿತು ತಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಡಾಕ್ಟರ್ ಮನೀಷ್ ಮಟ್ಟೂ, ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ, ಅಪೋಲೋ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು, ಕರ್ನಾಟಕ ಪ್ರದೇಶ, ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು, “ಅಪೋಲೋ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ, ನಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಕರ ಕೈಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ನಂಬಿಕೆ ಮತ್ತು ಜೀವನವನ್ನು ಇರಿಸುವ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿಶ್ವ ದರ್ಜೆಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ನಮ್ಮ ಧ್ಯೇಯಕ್ಕೆ ನಾವು ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದೇವೆ. ಡಾಕ್ಟರ್ ನಾಯರ್ ಅವರು ಉದ್ದೇಶಿಸಿರುವ ವಿಶಿಷ್ಟ ಪ್ರಕರಣವು ಯಾವುದೇ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಬುದ್ಧಿಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಅನುಸರಿಸಿದರೆ, ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಉತ್ತಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು ಎಂದು ನಮಗೆ ಮನವರಿಕೆ ಮಾಡಿದೆ.”
ಮುಖದ ನರವಾದ ಶ್ವಾನೋಮಾಗಳು ಅಪರೂಪದ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುವ ಗೆಡ್ಡೆಗಳಾಗಿದ್ದು, ಎಲ್ಲಾ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಮೂಳೆ ಗೆಡ್ಡೆಗಳಲ್ಲಿ 1% ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿರುತ್ತವೆ. ಮುಖದ ನರದ 7 ನೇ ಕಪಾಲದ ನರಗಳ ಮೇಲೆ ಶ್ವಾನೋಮಾ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ಇದು ಹಾನಿಕರವಲ್ಲದ ಮತ್ತು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುವ ಗೆಡ್ಡೆಯಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಫೇಶಿಯಲ್ ನ್ಯೂರೋಮಾ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಗಡ್ಡೆಯು ಬಾಹ್ಯ ಮತ್ತು ಕಪಾಲದ ನರಗಳ ನರತಂತುಗಳನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವ ಶ್ವಾನ್ ಕೋಶಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. Cancer.gov ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ 200,000 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಜನರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ, 50,000ದಲ್ಲಿ ಮುಖದ ನರ ಶ್ವಾನೋಮಾದ ಸಂಭವವು 1 ಆಗಿದೆ.
ಅಪೋಲೋ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರ, ಬೆಂಗಳೂರು ಸಮಗ್ರವಾದ, ಬಹು-ಮಾದರಿಯ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಆರೈಕೆ ಸೌಲಭ್ಯವಾಗಿದ್ದು, ಸಂಘಟಿತ ಬಹುಶಿಸ್ತೀಯ ವಿಧಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ನುರಿತ ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ, ಎಸಿಸಿ ಬೆಂಗಳೂರು ಎಲ್ಲಾ ಸೂಪರ್ ಸ್ಪೆಷಾಲಿಟಿ ಮತ್ತು ಸೈಟೋಲಜಿ, ಹಿಸ್ಟೋಪಾಥಾಲಜಿ, ಹೆಮಟಾಲಜಿ, ಪೆಥಾಲಜಿ, ಪಿಇಟಿ-ಸಿಟಿ ಸೇರಿದಂತೆ ರೇಡಿಯಾಲಜಿ ಸೇವೆಗಳು, ಪಾಥ್ ಲ್ಯಾಬ್, ಫಿಸಿಯೋಥೆರಪಿ, ರಕ್ತದ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿದಂತೆ ಎಲ್ಲಾ ಸೂಪರ್ ಸ್ಪೆಷಾಲಿಟಿ ಮತ್ತು ಡಯಾಗ್ನೋಸ್ಟಿಕ್ ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲ ಸೇವೆಗಳಿಂದ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಬ್ಯಾಕಪ್ ಹೊಂದಿರುವ ಅದ್ವಿತೀಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಘಟಕದ ವಿಶಿಷ್ಟ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.

#ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ವಿರುದ್ಧಗೆಲುವು

City Today News – 9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.