AU ಸ್ಮಾಲ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ತನ್ನ 1000ನೇ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಟಚ್‌ಪಾಯಿಂಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ

  ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಇಂದಿರಾನಗರ ಶಾಖೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅಸ್ತಿತ್ವವನ್ನು 18 ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಟಚ್‌ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ

ಬೆಂಗಳೂರು, 7 ಡಿಸೆಂಬರ್ 2022: ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಣ್ಣ ಹಣಕಾಸು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಚಿಲ್ಲರೆ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ AU ಸ್ಮಾಲ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಇಂದು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಇಂದಿರಾ ನಗರದಲ್ಲಿ ತನ್ನ 1000 ನೇ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಟಚ್‌ಪಾಯಿಂಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.  AU ಸ್ಮಾಲ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನ ಪ್ಯಾನ್-ಇಂಡಿಯಾ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ಇದು ಗಮನಾರ್ಹ ಮಾನದಂಡವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ನಗರದಲ್ಲಿ ಎಂಟು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಟಚ್‌ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಭಾರತದ ಸಿಲಿಕಾನ್ ವ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ.  ಕೊಲಂಬಿಯಾ ಏಷ್ಯಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸಿಇಒ ಮತ್ತು ಗ್ರೂಪ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಡೈರೆಕ್ಟರ್, ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ ನಂದಕುಮಾರ್ ಜೈರಾಮ್ ಅವರು ಶಾಖೆಯನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು;  ಶ್ರೀ B.N.S ರೆಡ್ಡಿ (EX IPS), Rtd.  ಇನ್ಸ್ಪೆಕ್ಟರ್ ಜನರಲ್ ಆಫ್ ಪೋಲೀಸ್ ಮತ್ತು ಇಂದಿರಾನಗರ ಕ್ಲಬ್ನ ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಶ್ರೀ. ಅವಿನಾಶ್ ಶರಣ್, ಶಾಖೆ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್, AU ಸ್ಮಾಲ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ. ಲಾಯ್ಡ್ ಜೋಸೆಫ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವ್ಯಾಪಾರ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು.  ಲೋಬೋ, ಸರ್ಕಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ (ದಕ್ಷಿಣ), AU ಸಣ್ಣ ಹಣಕಾಸು ಬ್ಯಾಂಕ್.

ದೃಢವಾದ ರಿಟೇಲ್ ಫ್ರಾಂಚೈಸ್ ನಿರ್ಮಿಸಲು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಗಮನಹರಿಸಿರುವುದರಿಂದ, AU ಬ್ಯಾಂಕ್ ದಕ್ಷಿಣದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅಸ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸುತ್ತಿದೆ, ಕರ್ನಾಟಕವು ಗೇಟ್‌ವೇ ಆಗಿದೆ.  ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯವು ತನ್ನ ದೃಢವಾದ IT ಸೇವಾ ಉದ್ಯಮದಿಂದ ನಡೆಸಲ್ಪಡುವ ದೇಶದಲ್ಲಿ 5 ನೇ ಅತ್ಯಧಿಕ GDP ಹೊಂದಿದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಔಪಚಾರಿಕ ಉದ್ಯೋಗಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 10% ಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.  ರಾಜ್ಯದ ಬಲವಾದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ವಿಭಾಗಕ್ಕೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಠೇವಣಿ ಮತ್ತು ಕ್ರೆಡಿಟ್‌ಗಳ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.  ರಾಜ್ಯವು 12 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಮೂರನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಠೇವಣಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮತ್ತು 8 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ನಾಲ್ಕನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.  ಬೆಂಗಳೂರು ಮಾತ್ರ ಸುಮಾರು ರೂ.  ರಾಜ್ಯದ 9 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿಗಳ ಠೇವಣಿ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದಲ್ಲಿ AU ನ ವಿಸ್ತರಣೆ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ನಗರವಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ.

  ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಎಯು ಸ್ಮಾಲ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಶ್ರೀ ಉತ್ತಮ್ ತಿಬ್ರೆವಾಲ್, “ಇಂದು, ನಾವು 1000 ಟಚ್‌ಪಾಯಿಂಟ್ ಹೆಗ್ಗುರುತನ್ನು ತಲುಪುತ್ತಿರುವಾಗ, ಐದೂವರೆ ವರ್ಷಗಳ ಈ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡುವುದು ತುಂಬಾ ವಿನಮ್ರವಾಗಿದೆ.  300+ ಟಚ್‌ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳು. ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ನಾವು *77,800 Cr+ ನ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಶೀಟ್ ಗಾತ್ರವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದೇವೆ, 58,300 Cr+ ಠೇವಣಿ ಬೇಸ್ ಮತ್ತು *52,400 Cr+ ನ ಒಟ್ಟು ಮುಂಗಡಗಳನ್ನು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತಿರುವ ಗ್ರ್ಯಾನ್ಯುಲಾರಿಟಿಯೊಂದಿಗೆ ನಾವು ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಸಾಧಿಸಿದ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ನೋಡುವುದು ಸಂತೋಷಕರವಾಗಿದೆ.  ಈ ಪ್ರಯಾಣದ ಮೂಲಕ ಮಾಡಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಗ್ರಾಹಕ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು, ಸೇವೆಗಳು ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಪರಿಹಾರಗಳ ಸಮಗ್ರ ಸೂಟ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಗಮನವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ವಿತರಣೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ತಲುಪುತ್ತದೆ. ಪ್ರವೇಶದ ಸುಲಭತೆಗಾಗಿ, ನಾವು ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಡಿಜಿಟಲ್ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದೇವೆ  ನಮ್ಮ AU0101 ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಗ್ರಾಹಕರ ಹ್ಯಾಂಡ್‌ಸೆಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅನ್ನು ತರುತ್ತದೆ.

ವೀಡಿಯೊ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮೂಲಕ, ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಅನುಕೂಲಕ್ಕಾಗಿ 400 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು.  ಈಗ, ನಮ್ಮ ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಪ್ರೀತಿಯೊಂದಿಗೆ ದಕ್ಷಿಣದ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿನ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ನಾವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ.  ಉಳಿತಾಯ ಖಾತೆಯ ಮೇಲಿನ ಮಾಸಿಕ ಬಡ್ಡಿ ಪಾವತಿ, ವಿಸ್ತೃತ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಅವಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಠೇವಣಿ ಅಥವಾ ಹಿಂಪಡೆಯುವ ಸ್ಲಿಪ್‌ನಂತಹ ನಮ್ಮ ಪ್ರಮುಖ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳಿಂದ ಈ ಪ್ರದೇಶದ ಗ್ರಾಹಕರು ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಬೇಕೆಂದು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ.  ಅವರು ಉಳಿತಾಯ ಖಾತೆ ಮತ್ತು ಠೇವಣಿಗಳ ಮೇಲೆ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕ ಸ್ನೇಹಿ ಬಡ್ಡಿ ದರವನ್ನು ಸಹ ಪಡೆಯಬಹುದು.”

  AU ಸ್ಮಾಲ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತ ವಿಸ್ತರಣೆ ಯೋಜನೆ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ AU ಸ್ಮಾಲ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವ್ಯಾಪಾರ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ, ಶಾಖೆ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಶ್ರೀ ಅವಿನಾಶ್ ಶರಣ್, “ನಾವು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಮೂರು ಶಾಖೆಗಳೊಂದಿಗೆ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಾಲಿಟ್ಟಿದ್ದೇವೆ. ಕಳೆದ 11 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ,  ನಾವು ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯಿಂದ ~*700 ಕೋಟಿ ಠೇವಣಿ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವಾಗ ದಕ್ಷಿಣದ 18 ಟಚ್‌ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ನಮ್ಮ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಬೆಂಗಳೂರು ಭಾರತದ ಸಿಲಿಕಾನ್ ವ್ಯಾಲಿಯಾಗಿದೆ, ಇದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಯುನಿಕಾರ್ನ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದೆ. ಇದು ರಾಜ್ಯದ ಅನುಕೂಲಕರ ವ್ಯಾಪಾರ ವಾತಾವರಣಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ.  ದೊಡ್ಡ ಐಟಿ ಉದ್ಯಮ, ಏರೋಸ್ಪೇಸ್ ಹಬ್ ಮತ್ತು ಬಯೋಟೆಕ್ ಹಬ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಿರುವ ಸಂಬಳ ಪಡೆಯುವ, ಸ್ವಯಂ ಉದ್ಯೋಗಿ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ವ್ಯಾಪಾರ ವಿಭಾಗಕ್ಕೆ ನಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಸೇವೆಗಳು ಇಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಹಕರ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಗಳಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.”

ಕೊಲಂಬಿಯಾ ಏಷ್ಯಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸಿಇಒ ಮತ್ತು ಸಮೂಹ ವೈದ್ಯಕೀಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ನಂದಕುಮಾರ್ ಜೈರಾಮ್ ಮಾತನಾಡಿ, “ನಮ್ಮ ನಗರದಲ್ಲಿ AU ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನ 1000 ನೇ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಟಚ್‌ಪಾಯಿಂಟ್ ಅನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಲು ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. AU ಸ್ಮಾಲ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಹಣಕಾಸಿನ ಒಳಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಅಚಲವಾದ ಗಮನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.  ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಪಟ್ಟುಬಿಡದೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ವ್ಯಾಪಕ ಅನುಭವ. ನಮ್ಮ ನಗರ ಮತ್ತು ಇಡೀ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ನಿವಾಸಿಗಳು ಇಲ್ಲಿ AU ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನ ವಿಸ್ತರಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಾತ್ರಿಯಿದೆ.”

  AU ಬ್ಯಾಂಕ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಅನೇಕ ಉದ್ಯಮ-ಮೊದಲ ಡಿಜಿಟಲ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಂಡಿದೆ.  ಬ್ಯಾಂಕ್ ಕರೆಂಟ್ ಅಕೌಂಟ್ ಮತ್ತು ಫಿಕ್ಸೆಡ್ ಡೆಪಾಸಿಟ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಎಲ್ಲಾ ಠೇವಣಿ ಖಾತೆಯ ಪ್ರಭೇದಗಳನ್ನು ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಡಿಜಿಟಲ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿತರಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳ ಮೇಲೆ ಸಾಲವನ್ನು ಬಯಸುವ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಎಂಡ್-ಟು-ಎಂಡ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಟ್ರಿಪ್ ನೀಡುತ್ತದೆ.  AU ಬ್ಯಾಂಕ್ ತನ್ನದೇ ಆದ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊರಬಂದ ಮೊದಲ ಮತ್ತು ಏಕೈಕ ಸಣ್ಣ ಹಣಕಾಸು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಗಿದೆ.

City Today News – 9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.