“CIRCON – 2023 ಕಾರ್ಯಾಗಾರ”

“ಇಂಟರ್ವೆನ್ನನಲ್ ರೇಡಿಯಾಲಜಿ ಕುರಿತು `ಸರ್ಕಾನ್ -2023 ಹಾನಿಕರವಲ್ಲದ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವ ಹೊಸ ವಿಧಾನ ಕುರಿತ ಚರ್ಚೆ. 

ಬೆಂಗಳೂರು: “ಗರ್ಭಾಶಯದ ಫೈಬ್ರಾಯ್ಡ್ (ಗರ್ಭಾಶಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕದೆ), ವಿಸ್ತರಿಸಿದ ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ (ಕ್ಯಾತಿಟರ್, ಡೇ ಕೇರ್ ಇಲ್ಲದೆ), ಉಬಿರುವ ರಕ್ತನಾಳ (ಸ್ಥಳೀಯ ಅರಿವಳಿಕೆ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಮರುದಿನ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳಿ), ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಗಂಟು (ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಗುರುತು ಇಲ್ಲದೆ), ಯಕೃತ್ತಿನ ಕ್ಯಾನ‌ (ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಲ್ಲದೆ), ಬಾಹ್ಯ ಅಪಧಮನಿಯ ರೋಗಗಳು (ಆಂಜಿಯೋಪ್ಲಾಸ್ಟಿ) ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವ ವಿಧಾನ ಕುರಿತು ಕಾರ್ಯಾಗಾರವನ್ನು ಏರ್ಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇಂಡಿಯನ್ ಸೊಸೈಟಿ ಆಫ್ ವಾಸ್ಕುಲರ್ & ಇಂಟರ್ವೆನ್ನನಲ್ ರೇಡಿಯಾಲಜಿ ಕರ್ನಾಟಕ ಸ್ಟೇಟ್ ಚಾಪ್ಟರ್ (ISVIR KAR) ಇಂದು ತನ್ನ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಕಾರ್ಯಾಗಾರವನ್ನು CIRCON – 2023 – ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಇಂಟರ್ವೆನ್ಸನಲ್ ರೇಡಿಯಾಲಜಿ ಕಾನ್ಸರೆನ್ಸ್ 2023 ಅನ್ನು ರಾಡಿಸನ್ ಬ್ಲೂ ಆಟ್ರಿಯಾ, ಕಾರ್ಯಾಗಾರವು ಅರಮನೆ ರಸ್ತೆ, ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ವೀಧಿಯಲ್ಲಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಈ ಕಾರ್ಯಾಗಾರ ವೃತ್ತಿಪರರು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಮುಂದಿನ ತಲೆಮಾರಿನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ವೆನ್ಸನಲ್ ರೇಡಿಯಾಲಜಿ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ.

“ಇಂಟರ್ವೆನ್ನನಲ್ ರೇಡಿಯಾಲಜಿ” (IR) ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಶೇಷತೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸೂಪರ್-ಸ್ಪೆಷಾಲಿಟಿಯಾಗಿದೆ. ವಿಕಿರಣಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಇದು ವಿಶೇಷ ಕ್ಷೇತ್ರವಾಗಿದ್ದು, X- ಕಿರಣಗಳು, ಆಲ್ವಾಸೌಂಡ್, ಕಂಪ್ಯೂಟೆಡ್ ಟೊಮೊಗ್ರಫಿ (CT) ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟಿಕ್ ರೆಸೋನೆನ್ಸ್ ಇಮೇಜಿಂಗ್ (MRI) ನಂತಹ ಚಿತ್ರ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ವ್ಯಾಪಕ ಶ್ರೇಣಿಯ ಕನಿಷ್ಠ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅವುಗಳು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಗರ್ಭಾಶಯಕ್ಕೆ ಸುಧಾರಿತ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಾಗಿದೆ. ಫೈಬ್ರಾಯ್ಡ್ (ಗರ್ಭಾಶಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕದೆ), ವಿಸ್ತರಿಸಿದ ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ (ಕ್ಯಾತಿಟರ್ ಇಲ್ಲದೆ, ಡೇ ಕೇರ್), ಉಬ್ಬಿರುವ ರಕ್ತನಾಳ (ಸ್ಥಳೀಯ ಅರಿವಳಿಕೆ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ), ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಗಂಟು (ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಗುರುತು ಇಲ್ಲದೆ), ಯಕೃತ್ತಿನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ (ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಲ್ಲದೆ), ಬಾಹ್ಯ ಅಪಧಮನಿಯ ಕಾಯಿಲೆಗಳು (ಆಂಜಿಯೋಪ್ಲಾಸ್ಟಿ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳ ಕುರಿತು ಚರ್ಚೆ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ISVIR KAR ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ ರೆಡ್ಡಿ ಪ್ರಸಾದ್ ಮಾತನಾಡಿ, “ಇಂಟರ್ವೆನಲ್ ರೇಡಿಯಾಲಜಿಯು ಕನಿಷ್ಠ ಪ್ರವೇಶದ ಮೂಲಕ ಹಾನಿಕರವಲ್ಲದ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಎರಡಕ್ಕೂ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವ ಒಂದು ನವೀನ ಮತ್ತು ಆಧುನಿಕ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಎಲ್ಲಾ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತೇವೆ. ತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರಗತಿಗಳು, ನಾವೀನ್ಯತೆಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಯ ವಿಕಿರಣಶಾಸ್ತ್ರದ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳು ಅನೇಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಐಆರ್‌ಗಳು ಸಣ್ಣ ಛೇದನದ ಮೂಲಕ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಕೀ ಹೋಲ್ ಅಥವಾ ತೆರೆದ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ “ಪಿನ್-ಹೋಲ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದರು.

ISVIR KAR ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಡಾ.ರೋಹಿತ್ ಮಧುರ್ಕರ್ ಮಾತನಾಡಿ, “ಇಂಟರ್ವೆನ್ನನಲ್‌ ರೇಡಿಯಾಲಜಿ ಆಧುನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ, ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ತಂತ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸರಳ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ವರದಾನವಾಗಿದೆ. ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರಯೋಜನಗಳೆಂದರೆ ಯಾವುದೇ ಗಾಯವಿಲ್ಲ, ರಕ್ತ ನಷ್ಟವಿಲ್ಲ, ಕಡಿಮೆ ನೋವು, ಸೋಂಕುಗಳು ಅಪರೂಪ, ಆರಂಭಿಕ ವಿಸರ್ಜನೆ ಮತ್ತು ದಿನನಿತ್ಯದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಗೆ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಪುನರಾರಂಭ, ರೋಗಿಗಳ ನಿರ್ವಹಣೆಯಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ವೆನ್ನನಲ್ ರೇಡಿಯಾಲಜಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಅವಕಾಶವಿದೆ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯವು ಉಜ್ವಲವಾಗಿದೆ ಎಂದರು.

ISVIR KAR ಖಜಾಂಚಿ ಡಾ.ವಿದ್ಯಾ ಭಾರ್ಗವಿ ಮಾತನಾಡಿ, “ಇಂಟರ್ವೆನ್ನನಲ್ ರೇಡಿಯಾಲಜಿಯು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ರೋಗನಿರ್ಣಯದಿಂದ ಗುರಿಪಡಿಸಿದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳವರೆಗೆ ಉತ್ತಮ ಜೀವನ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಒದಗಿಸುವವರೆಗೆ ಕ್ರಾಂತಿಗೊಳಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂಟರ್ವೆನ್ನನಲ್ ರೇಡಿಯಾಲಜಿಸ್ಟ್‌ಗಳು (ಐಆರ್‌ಗಳು) ತಜ್ಞ ವೈದ್ಯರಾಗಿದ್ದು, ಅವರು ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಯ ವಿಕಿರಣಶಾಸ್ತ್ರ ಎರಡರಲ್ಲೂ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಅರ್ಥೈಸುವಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಕ ಶ್ರೇಣಿಯ ಐಆರ್ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ರವಿ ಎಲ್ಲಾ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಶೇಷತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೇಹದ ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲಾ ಅಂಗಗಳ ಮೇಲೆ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ; ಆದ್ದರಿಂದ ರೋಗಿಗಳ ನಿರ್ವಹಣೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ. – 9341997936)

City Today News – 9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.