ಹೋಳಿ ವಾರದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಬಣ್ಣಗಳು, ಜನಾಂಗಗಳು, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಗಳು ಮತ್ತು ಜನಾಂಗೀಯ ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ತರಲು – “ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಲರ್ಸ್ ಆಫ್ ಹೋಳಿ”

ಮಂತ್ರಿ ಲಿಥೋಸ್ ಕಲ್ಚರಲ್ ಕಮಿಟಿ ಆಯೋಜಿಸಿದ ಹೋಲಿ- ವಸಂತಕಾಲದ ಆಗಮನವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಬಣ್ಣಗಳ ಹಬ್ಬ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಹಬ್ಬಗಳ ಮುನ್ನುಡಿ ಮತ್ತು ಹೃದಯಗಳ ಏಕೀಕರಣವನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಚರಿಸಲಾಯಿತು, ಇದು ಚಂದ್ರನ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಪ್ರಕಾರ ಮಾರ್ಚ್ 8, 2023 ರಂದು ಬರುತ್ತದೆ.
ಈ ಜನಪ್ರಿಯ ವಸಂತ ಹಬ್ಬವು ಸಂತೋಷ, ಪ್ರೀತಿ, ಬಣ್ಣ ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟದ್ದರ ಮೇಲೆ ಒಳ್ಳೆಯದ ವಿಜಯದ ಆಚರಣೆಯಾಗಿದೆ. ಹೋಳಿಯ ರೋಮಾಂಚಕ ಬಣ್ಣಗಳು ಚಳಿಗಾಲದ ನಂತರ ವಸಂತಕಾಲದ ಆಗಮನದ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಹೊಸ ಬಣ್ಣಗಳು ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಅರಳುತ್ತವೆ. ಉತ್ತಮ ಸುಗ್ಗಿಯ ಧನ್ಯವಾದ ಎಂದು ಸಹ ಇದನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರ ಜೊತೆ ಬಣ್ಣಗಳ ಆಟವಾಡುತ್ತಾ, ರುಚಿಕರವಾದ ಹಬ್ಬದ ಊಟವನ್ನು ಸವಿಯುವ ಸಂತೋಷವು ಹೃದಯವನ್ನು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ತುಂಬುತ್ತದೆ.

ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಶೋಭಾ ಹುಲ್ಲೂರಯ್ಯ– ಲಿಥೋಸ್ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಸಮಿತಿಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು, ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಹೋಳಿ ಆಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ರೋಮಾಂಚಕ ಬಣ್ಣಗಳು ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ತರುತ್ತವೆ, ಅಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು, ಜಾತಿ, ವರ್ಣ, ಮತ, ಭಾಷೆ ಮತ್ತು ಪ್ರದೇಶಗಳ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತವೆ. ಈಗ, ಹೋಳಿ ವಾರದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಬಣ್ಣಗಳು, ಜನಾಂಗಗಳು, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಗಳು ಮತ್ತು ಜನಾಂಗೀಯ ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ತರಲು ನಾವು ಹೊಸ ಅಮೇರಿಕನ್ ಸಂಪ್ರದಾಯವನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, “ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಲರ್ಸ್ ಆಫ್ ಹೋಳಿ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಲರ್ಸ್ ಆಫ್ ಹೋಳಿ ಒಂದು ಸುಂದರವಾದ ಕಾರ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಪವಿತ್ರ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷದಾಯಕ ಹಿಂದೂ ಹಬ್ಬದ ನಿಜವಾದ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ಉದಾಹರಿಸುತ್ತದೆ – ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದೊಳಗಿನ ಬಹುತ್ವ ಮತ್ತು ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳಲ್ಲಿ ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ಏಕತೆ. ಸಾಮಾಜಿಕ, ಆರ್ಥಿಕ, ಧಾರ್ಮಿಕ ಅಥವಾ ರಾಜಕೀಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಆಚರಿಸಲು ಮತ್ತು ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆ ಮತ್ತು ದ್ವೇಷವನ್ನು ಬದಿಗಿಡಲು ಇದು ಎಲ್ಲರನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತದೆ. ಹೋಳಿ ಹಬ್ಬದ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಎಲ್ಲದರಲ್ಲೂ ಇರುವ ದೈವತ್ವವನ್ನು ನಾವು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಚೈತನ್ಯ ಇಂದು ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ  ಶೋಭಾ ಹುಲ್ಲೂರಯ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಲಿಥೋಸ್ ಬಣ್ಣಗಳು, ವಿವಿಧ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಹೊಡೆಯುವ ಭಕ್ಷ್ಯಗಳು, ಮಳೆ ನೃತ್ಯ, ಸಂಗೀತದ ನಡುವೆ ಜಾತಿ ಮತ್ತು ಧರ್ಮದ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕುವ ಭವ್ಯವಾದ ಹೋಳಿ ಆಚರಣೆಗಳಿಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಯಿತು.

City Today News – 9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.