ಸಂಜೀತ್ – ಒಬ್ಬ ನಿಪುಣ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಆಟಗಾರ ಮತ್ತು ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ತರಬೇತುದಾರ ಮಹಾನಗರಗಳಲ್ಲದವರಿಂದ ಕಚ್ಚಾ ಪ್ರತಿಭೆಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಯೋಜನೆ

ಬೆಂಗಳೂರು, ಮಾರ್ಚ್ 13, 2023: ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ಕೋಚ್ ಆಗಿರುವ ನಿಪುಣ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಆಟಗಾರ ಬೆಂಗಳೂರು ಮೂಲದ ಸಂಜೀತ್ ಎಸ್, ಟೈರ್ 2 ಮತ್ತು ಟೈರ್ 3 ಕೇಂದ್ರಗಳಿಂದ ಕಚ್ಚಾ ಪ್ರತಿಭೆಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲು ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲು ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.  ಮತ್ತು ದೇಶದಿಂದ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಗಳಿಗೆ ಫೀಡರ್ ಪೈಪ್‌ಲೈನ್ ಆಗಿ.

ತಮ್ಮ ಯೋಜನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಸಂಜೀತ್, “ಭಾರತೀಯ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಬಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡೆಯು ನಗರ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಅನೇಕ ಕೋಚಿಂಗ್ ಸೆಂಟರ್‌ಗಳು ಮಹಾನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಬಂದಿವೆ.  ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಾನ್-ಮೆಟ್ರೋಗಳಲ್ಲಿ, ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ತರಬೇತುದಾರರಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲ್ಪಡುವ ಸಂಘಟಿತ ಕೋಚಿಂಗ್ ಸೆಂಟರ್‌ಗಳ ಕೊರತೆಯಿದೆ.  ಈ ಶೂನ್ಯವನ್ನು ನಾನು ಪೂರೈಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕಚ್ಚಾ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಮಹಾನಗರಗಳಲ್ಲದ ಅನೇಕ ಕೋಚಿಂಗ್ ಸೆಂಟರ್‌ಗಳು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಪಾಲುದಾರರಾಗಲು ತಮ್ಮ ಇಚ್ಛೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.  ಅವರು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದರೂ, ಮೊಳಕೆಯೊಡೆಯುವ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ತರಬೇತುದಾರರನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಗಮನಸೆಳೆದರು.  ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ, ಅವರು ಪೂರೈಸದ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸುವಲ್ಲಿ ವೇಗವರ್ಧಕ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಪ್ರತಿಭೆಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ಮನೆಯ ಹತ್ತಿರ ತರಬೇತಿ ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು.

ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಈರೋಡ್‌ನ ಸಣ್ಣ ಪಟ್ಟಣದಿಂದ ಬಂದ ಸಂಜೀತ್, ಸರಿಯಾದ ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಆಡುತ್ತಿದ್ದರು.  ಅವರ ಸಹಜ ಪ್ರತಿಭೆ, ಆಟದ ಬಗೆಗಿನ ಚಾಕಚಕ್ಯತೆ, ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಮನೋಭಾವ, ಬೀದಿಯಲ್ಲಿನ ಆಟದಲ್ಲಿಯೂ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಎದುರಿಸಿ ಗೆಲ್ಲಬೇಕೆಂಬ ತುಡಿತ ಬಹುಬೇಗನೆ ಮನೆ ಮಾತಾಯಿತು.  ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಳಾಂಗಣ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಅಂಕಣವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ, ತರಬೇತುದಾರರು ಮತ್ತು ಸ್ಪಾರಿಂಗ್ ಪಾಲುದಾರರನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಮೊದಲು ಬೆಂಗಳೂರಿಗೆ ತೆರಳುವ ಮೊದಲು ಅವರು ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ತಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆದರು ಎಂಬುದು ಶುದ್ಧ ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿದೆ.  ಈಗ ಇದೆಲ್ಲವನ್ನೂ ನಾನ್-ಮೆಟ್ರೊಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರತಿಭೆಗಳನ್ನು ಕೇಂದ್ರ ಹಂತಕ್ಕೆ ತರುವಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ವೇಗವನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದು ಅವರ ದೃಷ್ಟಿಯಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ತರಬೇತುದಾರ ಸಂಜೀತ್ ಅವರು ಭಾರತೀಯ ಜೂನಿಯರ್ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ತಂಡದ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿ ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯ ತಂಡದ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿ ತರಬೇತಿ ಅವಧಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.  ಸಂಜೀತ್ ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಆಟದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ 2015 ಮತ್ತು 2016 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಆಲ್ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು 2015 ರಲ್ಲಿ ಬಹ್ರೇನ್ ಇಂಟರ್‌ನ್ಯಾಶನಲ್ ಚಾಲೆಂಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಂಚಿನ ಪದಕವನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತಲುಪಿದರು.  ವಿಶ್ವ ಶ್ರೇಯಾಂಕದಲ್ಲಿ 94.

ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಸಂಜೀತ್‌ನ ವಾರ್ಡ್‌ಗಳು, ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಶ್ರೇಯಾಂಕದ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನದ ಪದಕಗಳು ಮತ್ತು ಸಬ್-ಜೂನಿಯರ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಡಿಯಂ ಫಿನಿಶ್‌ಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ನಗರ, ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಬಹುದು.  ಕೆಲವರು ಭಾರತವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಲು ಹೋದರು ಉದಾ.  ಏಷ್ಯನ್ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್, ದುಬೈ ಜೂನಿಯರ್ ಇಂಟರ್‌ನ್ಯಾಶನಲ್ ಸೀರೀಸ್ ಮತ್ತು ಸೈಪ್ರಸ್ ಜೂನಿಯರ್ ಇಂಟರ್‌ನ್ಯಾಶನಲ್.

ಸಂಜೀತ್ ಅವರಂತಹ ಅಸಾಧಾರಣ ವೀರರು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್‌ನ ಜೀವಾಳ.  ಅವರು ಪೈಪ್‌ಲೈನ್ ಅನ್ನು ಪೋಷಿಸುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಡದಿದ್ದರೂ ಅಥವಾ ಪುರಸ್ಕೃತರಾಗದಿದ್ದರೂ ಅವರು ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಆಟಗಾರರು ಮತ್ತು ತರಬೇತುದಾರರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಆಟದ ಮೇಲಿನ ಅವರ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಾರೆ.

City Today News – 9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.