ಬೆಂಗಳೂರು ಮೂಲಕ ಕಾಶ್ಮೀರಕ್ಕೆ ವಿಶೇಷ ರೈಲು.     

ಬೆಂಗಳೂರು:  ಭಾರತೀಯ ರೈಲ್ವೆಯ ‘ಭಾರತ್ ಗೌರವ್’ ಯೋಜನೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಸ್ಟಾರ್ ರೈಲು ಕಾಶ್ಮೀರ ಕಣಿವೆಗೆ ರೈಲುಗಳ ಓಡಾಟ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಕೊಯಂಬತ್ತೂರಿನಿಂದ ಹೊರಡುವ ರೈಲು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಯಲಹಂಕ ಮೂಲಕ ಹಾದು ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಈ ಬೇಸಿಗೆ ರಜೆಗೆ ವಿಶೇಷ ರೈಲಿನ ಟಿಕೆಟ್ ಬುಕ್ಕಿಂಗ್ ಈಗಾಗಲೇ ಶುರುವಾಗಿದೆ.

ಕೊಯಂಬತ್ತೂರು ಮೂಲದ ಸೌತ್ ಸ್ಟಾರ್ ರೈಲ್, ಎಂ ಮತ್ತು ಸಿ ಪ್ರಾಪರ್ಟಿ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ. ಭಾರತ ಗೌರವ್ ಯೋಜನೆಯಡಿ ಕೊಯಂಬತ್ತೂರಿನಿಂದ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಶಿರಡಿವರೆಗೆ 2022ರ ಜೂನ್ ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಓಟವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಭಾರತ್ ಗೌರವ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ವಿಷಯಾಧಾರಿತ ವಲಯಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಖಾಸಗಿ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಅಥವಾ ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಗೆ ಭಾರತೀಯ ರೈಲ್ವೆಯಿಂದ ರೈಲುಗಳನ್ನು ಗುತ್ತಿಗೆ ನೀಡಲು ರೈಲ್ವೆಯು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಬಾಡಿಗೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ಯಾವುದೇ ಪ್ರವಾಸಿ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ರೈಲುಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದು. ದೇಶದ ಶ್ರೀಮಂತ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಪರಂಪರೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ಈ ಸೇವೆಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ರೈಲ್ವೆ ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ.

ಈ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಟ್ರಾವೆಲ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಲಿ.  ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ಸಚಿವಾಲಯದಿಂದ ಮಾನ್ಯತೆ ಪಡೆದ ಟೂರ್ ಆಪರೇಟರ್ ಗಳು ಸುಮಾರು 600 ಕ್ಕೂ ಅಧಿಕ ಪ್ರವಾಸಿ ರೈಲುಗಳನ್ನು ಓಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ದಕ್ಷಿಣ ಸ್ಟಾರ್ ರೈಲ್ ನ ಕಾಶ್ಮೀರ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಮೇ 11, 2023 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ರೈಲು ಕೊಯಂಬತ್ತೂರನಿಂದ ಆರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂತಿಮ ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನವನ್ನು ತಲುಪುವ ಮೊದಲು, ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಈ ರೈಲು ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದಾದರೂ ಒಂದು ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಟ್ರೈನ್ ಹತ್ತಬಹುದು: ಈರೋಡ್, ಸೇಲಂ, ಧರ್ಮಪುರಿ, ಹೊಸೂರು, ಯಲಹಂಕ, ಪೆರಂಬೂರು, ವಿಜಯವಾಡ, ಮತ್ತು ವಾರಂಗಲ್. ಒಟ್ಟು ಪ್ರವಾಸ ಪ್ಯಾಕೇಜ್: 12 ದಿನಗಳು.

ಹಿರಿಯ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಸೌಲಭ್ಯ, ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರಿಗೆ ಎಲ್ ಟಿಸಿ ಸೌಲಭ್ಯ, ಎಸಿ ಮತ್ತು ಎಸಿ ಅಲ್ಲದ ಎಲ್ಲಾ ವರ್ಗದ ಬೋಗಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಈ ರೈಲು ಸೇವೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಸಿಗರಿಗೆ ಅನೇಕ ಆಕರ್ಷಣೆಗಳಿವೆ. ಆನ್ಬೋರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಆಫ್ಬೋರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಅನಿಯಮಿತ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತೀಯ ಊಟವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ದೃಶ್ಯ ವೀಕ್ಷಣೆಯನ್ನೂ ಮತ್ತು ವರ್ಗಾವಣೆ ಪ್ರವಾಸ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಭದ್ರತೆ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಸಿಸಿಟಿವಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರೇಕ್ಷಣೀಯ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಅಥವಾ ರಾತ್ರಿ ತಂಗಲು ಹೋಗುವಾಗ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ತಮ್ಮ ಲಗೇಜುಗಳನ್ನು ಬೋಗಿಗಳಲ್ಲಿಯೇ ಇಡಬಹುದು. ಪ್ರವಾಸಿಗರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ರೈಲು ಸಂಯೋಜಕರು ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತಾರೆ. ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಒಬ್ಬ ವೈದ್ಯರು ರೈಲ್ವೆ ಬೋಗಿಯಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತಾರೆ.

ಟಿಕೆಟ್ ದರವು ರೈಲು ದರ, ವಿಮೆ, ಹಾಸಿಗೆ ಕಿಟ್, ಕೊಠಡಿಗಳು, ಎಲ್ಲಾ ಊಟ ಮತ್ತು ಪಾನೀಯಗಳು, ದೃಶ್ಯವೀಕ್ಷಣೆ, ವರ್ಗಾವಣೆ ಮತ್ತು ಪ್ರವಾಸ ನಿರ್ವಾಹಕರ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ದರ:  3ಎಸಿ ರೂ.41,950/-, 2ಎಸಿ ರೂ.54,780/-, 1ಎಸಿ ರೂ.64,900/-

ದೂರವಾಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ 90155 00200 ಹಾಗೂ ಆನ್ಲೈನ್ ಬುಕಿಂಗ್ http://www.railtourism.com ಮೂಲಕ ಟಿಕೆಟ್ ಬುಕ್ ಮಾಡಬಹುದು.

City Today News – 9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.