ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಆರೋಗ್ಯವು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆದ್ಯತೆಯಾಗಬೇಕು: ಅಪೊಲೊ

ಅಪೊಲೊ ತನ್ನ ವಾರ್ಷಿಕ ವರದಿಯಾದ – ಹೆಲ್ತ್ ಆಫ್ ದಿ ನೇಷನ್ 2023 ಇದನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದೆ – ಭಾರತದಲ್ಲಿ NCD ಯ ಹರಡುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಬೆಳೆತವನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

2019 ಮತ್ತು 2022 ರ ನಡುವೆ ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆ ಮತ್ತು ಡಿಸ್ಲಿಪಿಡೆಮಿಯಾದಂತಹ ಆರಂಭಿಕ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳ ಹರಡುವಿಕೆ ಕ್ರಮವಾಗಿ 50% ಮತ್ತು 18% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ
‘ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ’ ಮತ್ತು ಬಿದ್ರೆಯು NCDಗಳಿಗೆ ಗುರುತಿಸಲಾಗದ ಪ್ರಮುಖ ಕೊಡುಗೆಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತವೆ
ಅಪೋಲೊ, ಪ್ರೋಹೆಲ್ತ್ ಅನ್ನು ಸಹ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು 100% ವೈದ್ಯರ ಕ್ಯುರೇಟೆಡ್ ಮತ್ತು AI- ಬೆಂಬಲಿತ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವಾಗಿದ್ದು ಅದು ಒಬ್ಬರ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸುತ್ತದೆ, ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ವೈಯಕ್ತೀಕರಿಸುತ್ತದೆ, ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಊಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕ್ಷೇಮದ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಒನ್-ಸ್ಟಾಪ್ ಪ್ರಿವೆಂಟಿವ್ ಹೆಲ್ತ್ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಸಾಮಾನ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ತಪಾಸಣೆಯ ಯುಗವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ

ಭಾರತ, 09 ಏಪ್ರಿಲ್ 2023: ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಶೃಂಗೀಯ ಸಂಯೋಜಿತ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ಪೂರೈಕೆದಾರರಾದ ಅಪೊಲೊ ತನ್ನ ವಾರ್ಷಿಕ ಹೆಲ್ತ್ ಆಫ್ ದಿ ನೇಷನ್ ವರದಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು NCD ಗಳ ಹರಡುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಬೆಳೆತದ ಕುರಿತು ಆಳವಾಗಿ ವರದಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಭಾರತವು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸರಿಯಾದ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಆರೋಗ್ಯ ಕ್ರಮಗಳ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಅಪೊಲೊ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳ ಸಮೂಹದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ.ಪ್ರತಾಪ್ ರೆಡ್ಡಿ ಅವರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆದ್ಯತೆಯಾಗಬೇಕಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ 3 ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವಲ್ಲದ ರೋಗಗಳು ಸಾವು ಮತ್ತು ನೋವುಗಳಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ, ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ 65% ನಷ್ಟು ಸಾವುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. NCDಗಳು ಆರೋಗ್ಯ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಉತ್ಪಾದಕತೆ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮೇಲೂ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ. 2030 ರ ವೇಳೆಗೆ ಭಾರತದ ಮೇಲೆ ಅಂದಾಜು ಆರ್ಥಿಕ ಹೊರೆ $4.8 ಟ್ರಿಲಿಯನ್ ಆಗಲಿದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಕಿರಿಯ ಮತ್ತು ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಮುಖ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಾಗಿ, ನಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಆರೋಗ್ಯವು ನಮ್ಮ ಭವಿಷ್ಯದ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸೂಚಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಜನರ ಆರೋಗ್ಯವು ನಮ್ಮ ಪೂರ್ಣ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕೆ ನಾವು ಎಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಬದುಕುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ. NCDಗಳ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ನಮಗೆ ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲಾದ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಮತ್ತು ಮುಂಜಾಗೃತೆಯು ಉತ್ತಮ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ.” ಎಂದು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು.
NCD ಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿ ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಏರಿಕೆ
ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್‌ಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವು ಭಾರತೀಯ ವಯಸ್ಸಿನ ಗುಂಪುಗಳಲ್ಲಿ ಬೊಜ್ಜು ಮತ್ತು ಡಿಸ್ಲಿಪಿಡೆಮಿಯಾ (ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಕ್ರಮರಾಹಿತ್ಯಗಳು) ನಂತಹ ಆರಂಭಿಕ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳ ರೋಗನಿರ್ಣಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಇವು ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದಂತಹ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಸಂಭವನೀಯ ಆಕ್ರಮಣದ ಸೂಚನೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ತಮ್ಮ ಜೀವನಶೈಲಿ ನಡವಳಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಆರಂಭಿಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಕರೆಯಾಗಿದೆ.

2019 ಮತ್ತು 2022 ರ ನಡುವೆ ಭಾರತೀಯರಲ್ಲಿ ಸ್ಥೂಲಕಾಯದ ಹರಡುವಿಕೆಯಲ್ಲಿ 50% ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ.
ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯು 45 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನವರಲ್ಲಿ 43% ರಷ್ಟು ಮತ್ತು 45 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟವರಲ್ಲಿ 60% ರಷ್ಟು ರೋಗನಿರ್ಣಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಕಂಡಿದೆ.
ಡಿಸ್ಲಿಪಿಡೆಮಿಯಾ ಅಥವಾ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಕ್ರಮರಾಹಿತ್ಯಗಳು 2019 ಮತ್ತು 2022 ರ ನಡುವೆ ಭಾರತೀಯರಲ್ಲಿ ಹರಡುವಿಕೆಯಲ್ಲಿ 18% ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಕಂಡಿದೆ
ಇದು 45 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟವರಲ್ಲಿ 35% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಅದರ ಹರಡುವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಹೆಚ್ಚಳದಿಂದ ಉತ್ತೇಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.

ಈ ಆರಂಭಿಕ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳ ಜೊತೆಗೆ, ನಾವು ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಸಹ ನೋಡುತ್ತೇವೆ.

ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ರೋಗನಿರ್ಣಯವು 2019-22 ರ ನಡುವೆ ಕ್ರಮವಾಗಿ 8% ಮತ್ತು 11% ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಕಂಡಿದೆ
45 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯರಲ್ಲಿ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದ ಅಪಾಯವೂ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ, ರೋಗನಿರ್ಣಯದಲ್ಲಿ ಅದರ ಹರಡುವಿಕೆಯು ಕಳೆದ 3 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 14% ರಿಂದ 16% ಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.
ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಆತಂಕವು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದ ಅಪಾಯವನ್ನು 1.5X ಮತ್ತು ಮಧುಮೇಹದ ಅಪಾಯವನ್ನು 2X ವರೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಒತ್ತಡ ಹೊಂದಿರುವ ಪುರುಷರು ಮಹಿಳೆಯರಿಗಿಂತ ಮಧುಮೇಹದ ಅಪಾಯವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.
ಅಪೋಲೋ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಟೈಪ್ 2 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಹೊಂದಿರುವ ಸುಮಾರು 2000 ಜನರಿಗೆ ಅವರ ಮೈಂಡ್ ಹೆಲ್ತ್ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು PHQ9 ಖಿನ್ನತೆಯ ಪ್ರಶ್ನಾವಳಿಯನ್ನು ನೀಡಿದ್ದೇವೆ. ನಮ್ಮ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು ವಯಸ್ಸು ಮತ್ತು BMI, PHQ9 ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಒಂದು ಯುನಿಟ್ ಹೆಚ್ಚಳದೊಂದಿಗೆ ಖಿನ್ನತೆಯ ಸ್ಕೋರ್ ಕೂಡ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ. ಸುಮಾರು 50% ಜನರು ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಮತ್ತು ಮಧುಮೇಹವು ಯಾವುದೇ ತೂಕ ಸಂಬಂಧಿತ ಕೊಮೊರ್ಬಿಡಿಟಿಯೊಂದಿಗೆ ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಸೂಚಕವಾಗಿದೆ.

ನಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಲಿತದಲ್ಲಿರುವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಅಥವಾ ವಿಸ್ತೃತ ಆರೋಗ್ಯ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯ ಮೇಲೆ ವರದಿಯು ಗಮನ ಸೆಳೆಯುತ್ತದೆ
ಅವರ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಸ್ಥಿತಿಯ ಇತಿಹಾಸ ಹೊಂದಿರುವ 3 ಜನರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಲ್ಲಿ ಮಧುಮೇಹವು ಪ್ರಚಲಿತದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.
ಆರೋಗ್ಯಕರ ನಿದ್ರೆ ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರೋಗ್ಯದ ಪ್ರಮುಖ ಸೂಚಕವಾಗಿದೆ.
20,000 ಜನರೊಂದಿಗೆ ನಡೆಸಿದ ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, 47% ಜನರು ನಿದ್ರೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 52% ರಷ್ಟು ತಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 3 ರಲ್ಲಿ 1 ಎರಡೂ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.
3 ರಲ್ಲಿ 2 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ರಾತ್ರಿಯ ಊಟ ಮತ್ತು ಮಲಗುವ ಸಮಯದ ನಡುವೆ ಸೂಕ್ತ ಅಂತರವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ, ಇದು ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ನಿದ್ರೆಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ. ಇದು 1 ಗಂಟೆಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಅಥವಾ 2 ಗಂಟೆಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು, ಎರಡೂ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳು ಉತ್ತಮ ನಿದ್ರೆಯ ಗುಣಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ.
ದುರ್ಬಲಗೊಂಡ ಚಯಾಪಚಯವು ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಕ್ರಮರಾಹಿತ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಗ್ಯಾಸ್/ಬ್ಲೋಟಿಂಗ್, ಊಟದ ನಂತರದ ಭಾರ, ಸುಡುವ ಸಂವೇದನೆ, ಬೆಲ್ಚ್/ಬರ್ಪ್. 64% ಜನರು ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಅಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ, ಇದು ಮಧುಮೇಹಿಗಳಲ್ಲಿ 81% ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ.
ಒಂದೇ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹಲವು ‘ಭಾರತ’ಗಳು
ನಮ್ಮ ಜೀವನಶೈಲಿಯಲ್ಲಿನ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯು ಪ್ರದೇಶಗಳಾದ್ಯಂತ ವಿಭಿನ್ನ NCD ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ, ಇದು ನಮ್ಮ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಆಹಾರದ ಆದ್ಯತೆಗಳಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.
ಪಿತ್ತಜನಕಾಂಗದ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಪೂರ್ವದಲ್ಲಿ (50% ನಲ್ಲಿ) ಗರಿಷ್ಠ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಕಂಡರೆ, ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಅದರ ಕಡಿಮೆ ಪರಿಣಾಮವು ದಕ್ಷಿಣದಲ್ಲಿ (28%)
ಪಶ್ಚಿಮವು ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದ ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ಕಂಡಿದೆ (15%) ಹಾಗೆಯೇ ದಕ್ಷಿಣದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು (27%)
ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು 22-24% ರ ನಡುವೆ ಪ್ರದೇಶಗಳಾದ್ಯಂತ ಒಂದೇ ಆಗಿವೆ
ಡಿಸ್ಲಿಪಿಡೆಮಿಯಾ (ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್) ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಉತ್ತರವು ಹೆಚ್ಚು (48%), ನಂತರ ಪಶ್ಚಿಮ (41%), ಪೂರ್ವ (39%) ಮತ್ತು ನಂತರ ದಕ್ಷಿಣ (37%).

ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ
NCD ಗಳ ಮೂಕ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಎಲ್ಲಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ 40% ರಷ್ಟು ಹಿಂದೆ ಇದೆ. ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಭಾರತೀಯರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳ ಕಂಡುಬಂದರೂ, ಇವುಗಳು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ರೋಗಲಕ್ಷಣದ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ. ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೇ ನಿಯಮಿತ ಮತ್ತು ಸಮಗ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ತಪಾಸಣೆಗಳು ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣಗಳು, ರೋಗದ ಸಂಭವ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಆವರ್ತನವನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಆರೋಗ್ಯ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಗಳನ್ನು ಮರುರೂಪಿಸುವ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಜನಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾಗುವಂತೆ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸುವ ಅಗತ್ಯವೂ ಇದೆ.
ಉದಾಹರಣೆಗೆ:
ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಅಪೊಲೊದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಮ್ಯಾಮೊಗ್ರಾಮ್‌ಗಳಿಂದ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ಸರಾಸರಿ ವಯಸ್ಸು 54-57 ವರ್ಷಗಳು; ಪ್ರಬುದ್ಧ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ (ಅಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯ ಸರಾಸರಿ ವಯಸ್ಸು 62-65 ವರ್ಷಗಳು).
ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ತಪಾಸಣೆಗಳ ಮೂಲಕ ಆರಂಭಿಕ ರೋಗನಿರ್ಣಯವು ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು 30% ವರೆಗೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಪತ್ತೆಹಚ್ಚದ ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಗಳು ತಡವಾಗಿ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಿಂದಾಗಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ.
ಅಬ್ಸ್ಟ್ರಕ್ಟಿವ್ ಸ್ಲೀಪ್ ಅಪ್ನಿಯ (OSA) ಹೃದಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬೊಜ್ಜು (BMI> 30) ಮತ್ತು ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಸುತ್ತಳತೆ> 40 ಸೆಂ.ಮೀ

ಟೈಪ್ 2 ರೊಂದಿಗಿನ ಜನರ ಅಪೊಲೊದ ಅಧ್ಯಯನವು OSA ಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ಮಧ್ಯಂತರವು ಕಡಿಮೆ BMI (26) ನಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ (91%) ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಸುತ್ತಳತೆ <40cm, ಆದ್ದರಿಂದ BMI ಅನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ OSA ಗಾಗಿ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರುವ ರೋಗಿಗಳಂತಹ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ಸಮೂಹಗಳಿಗೆ ಇದನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಅಪೊಲೊ ಮೂಲಕ ವರ್ಧಿತ ‘ಪ್ರೊಹೆಲ್ತ್’
ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ, ಅಪೊಲೊ ವರ್ಧಿತ ಪ್ರೊಹೆಲ್ತ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಇದು ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ವೈಯಕ್ತಿಕವಾದ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವಾಗಿದ್ದು, ಸಂಭಾವ್ಯ NCD ಗಳಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮುಂದೆ ಉಳಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು AI ಯ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುತ್ತದೆ. ಅಪೊಲೊ ಅವರ 40 ವರ್ಷಗಳ ಪ್ರವರ್ತಕ ಅನುಭವದೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡು, ಹೆಲ್ತ್‌ಕೇರ್ ಸಮೂಹದ ಅಪಾಯದ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಊಹಿಸಲು ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿತ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಆರೈಕೆಯ ಹೊಸ ಮಾದರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ರಚನಾತ್ಮಕ ಜೀವನಶೈಲಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು AI ಮತ್ತು ML ಆಧಾರಿತ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ.

ಪ್ರೊಹೆಲ್ತ್ ಹೇಗೆ ಉಳಿದವುಗಳಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ:
ProHealth 100% ವೈದ್ಯರು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ಆರೋಗ್ಯ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ
ಇದು ಮೊದಲ ರೀತಿಯ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಕಾಳಜಿಯ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಆರೋಗ್ಯ ತಪಾಸಣೆಯನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ
ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆಯ ಸಂಭಾವ್ಯ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಇದು ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ AI ಎಂಜಿನ್ ಮೂಲಕ ಭವಿಷ್ಯಸೂಚಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮಾಪನಗಳನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ
ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಜೊತೆಗೆ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತಮ್ಮ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಅನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತಡೆಗಟ್ಟುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಆರೋಗ್ಯ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.

ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಆರೋಗ್ಯದ ಅಪಾಯಗಳೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ಪತ್ತೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಯೋಜಿಸಬೇಕು. ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಊಹಿಸಲು ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತೀಕರಿಸಿದ ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸುವಲ್ಲಿ AI ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಡೇಟಾ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬ ದೃಢವಾದ ನಂಬಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ಅಪೊಲೊದ ProHealth ಇಂದು ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ವೈಯಕ್ತಿಕವಾದ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವಾಗಿದೆ. ಪರೀಕ್ಷೆಗಳ ಲಾಂಡ್ರಿ ಪಟ್ಟಿಯು ಸಮಸ್ಯೆಯ ಮೂಲವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಪರಿಹಾರವಲ್ಲ ಎಂದು ಅಪೊಲೊ ಬಲವಾಗಿ ನಂಬುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಮಧುಮೇಹ-ನಿರೋಧಕ ನಿದ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಉಸಿರುಕಟ್ಟುವಿಕೆ-ಹೃದಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಅಥವಾ ತೂಕ ಸಂಬಂಧಿತ ಕೊಮೊರ್ಬಿಡಿಟಿಗಳು ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆಯ ನಡುವೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಡೇಟಾ-ಚಾಲಿತ ಪರಸ್ಪರ ಸಂಬಂಧವಿದೆ, ಆದಾಗ್ಯೂ ಸಾಮಾನ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ತಪಾಸಣೆಗಳು ಇವುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಸಮಯದ ಅಗತ್ಯತೆ ನಿಜವಾದ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯ, ಇದು ಅಪೊಲೊ ಪ್ರೊಹೆಲ್ತ್‌ನ ಅಡಿಪಾಯವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ProHealth ನ ಭಾಗವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕರಿಗೆ ಅನುಕೂಲಕರ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆರೋಗ್ಯದ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು NCD ಗಳ ಮೇಲಿನ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಮತ್ತು ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

Apollo ProHealth ಒಬ್ಬರ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸುವ ಭವಿಷ್ಯಸೂಚಕ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್‌ನಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ, ಸಂಭಾವ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಊಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಆರೋಗ್ಯ ತಪಾಸಣೆಯನ್ನು ವೈಯಕ್ತೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ವೈಯಕ್ತಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಅಪಾಯದ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ನಂತರ ಅವರು ಅವರಿಗೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾದ ಕಸ್ಟಮೈಸ್ ಮಾಡಿದ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳ ಸೆಟ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಹತ್ತಿರದ ಅಪೊಲೊ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಬಹುದು.

City Today News – 9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.