ಕ್ರೆಡೋ ಹೆಲ್ತ್ – ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸ್ಥಿತಿ ನಿರ್ವಹಣೆಗಾಗಿ ಬುದ್ಧಿವಂತ ಡಿಜಿಟಲ್ ಒಡನಾಡಿ…

ಬೆಂಗಳೂರು, ಭಾರತ – ಕ್ರೆಡೋ ಹೆಲ್ತ್ ಸರ್ವಿಸಸ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್, ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಡಿಜಿಟಲ್ ಥೆರಪ್ಯೂಟಿಕ್ಸ್ ಕಂಪನಿ, ಏಪ್ರಿಲ್ 21, 2023 ರಂದು ಲ್ಯಾವೆಲ್ಲೆ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿರುವ ಚಾನ್ಸೆರಿ ಪೆವಿಲಿಯನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.  ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಕ್ರೆಡಾ ಹೆಲ್ತ್‌ನ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಡಾ ಚಂದ್ರಕುಮಾರ್, ಸಹ ಸಂಸ್ಥಾಪಕರಾದ ಶ್ರೀ ಲಿಯೋ ಅನಂತ್, ಡಾ ಲಲಿತಾ ಕೃಷ್ಣಮೂರ್ತಿ, ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಮಧುಮೇಹ ತಜ್ಞ ಡಾ ಕೆಎನ್ ಮನೋಹರ್ ಸೇರಿದಂತೆ ನಾಯಕತ್ವ ತಂಡ ಹಾಗೂ ಪತ್ರಿಕಾ ಸದಸ್ಯರು ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

ಭಾರತವು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ಗಮನಾರ್ಹ ಹೊರೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಚಲಿತದಲ್ಲಿರುವ ಮಧುಮೇಹ, ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಗಳು, ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಾಯಿಲೆ, ಉಸಿರಾಟದ ಕಾಯಿಲೆಗಳು, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ನರವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು.  ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಯು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಾವಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.  ಭಾರತದಲ್ಲಿ 77 ಮಿಲಿಯನ್ ಮಧುಮೇಹ ರೋಗಿಗಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಅಪಾಯವನ್ನು 3-4 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಹೊಸ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ಕಾಯಿಲೆ (CKD) ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ 44% ಮಧುಮೇಹಿಗಳ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಕ್ರೆಡೋ ಹೆಲ್ತ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಥೆರಪ್ಯೂಟಿಕ್ಸ್ ಬಳಕೆಯ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಹಿಡಿತ ಸಾಧಿಸಲು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಹೊಂದಿರುವ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅಧಿಕಾರ ನೀಡುವ ಗುರಿ ಹೊಂದಿದೆ.  ಕಂಪನಿಯ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್, ಅದರ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ, http://www.credo.health, ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು, ಧರಿಸಬಹುದಾದ ವಸ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ಟೆಲಿಮೆಡಿಸಿನ್‌ನಂತಹ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ವೈಯಕ್ತಿಕಗೊಳಿಸಿದ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಬಿಡುಗಡೆ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಡಾ ಚಂದ್ರಕುಮಾರ್, “ನಾವು ಕ್ರೆಡೋ ಹೆಲ್ತ್ ಅನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ತರಲು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅವರ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಹೊಸ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ನಾವು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ. ನಮ್ಮ ವೇದಿಕೆಯು ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಅನುಕೂಲತೆ, ಉತ್ತಮ ಅನುಭವ, ಸುಲಭ ಪ್ರವೇಶ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ನಿಖರವಾದ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.  ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ದಾಖಲಾತಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿತ, ವೈದ್ಯಕೀಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು, ತೊಡಕುಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಟೈಟ್ರೇಟ್ ಮಾಡಲು ನಾವು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದೇವೆ.

ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಲಿಯೋ ಅನಂತ್ , “COVID-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಆರೋಗ್ಯ ಉದ್ಯಮದ ಮೇಲೆ ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದೆ, ಒಬ್ಬರ ಮನೆ/ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದ ಸೌಕರ್ಯದಿಂದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಆರೈಕೆ ಪರಿಹಾರಗಳ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ನಮ್ಮ ಮುಂದುವರಿದ ಅಲ್-ಆಧಾರಿತ ನಿಖರವಾದ ಆರೈಕೆ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಮೂಲಕ ನಾವು ಅದನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ತಿಳಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಅಂದರು.

ಲಲಿತಾ ಕೃಷ್ಣಮೂರ್ತಿ ಅವರು, “ಡಿಜಿಟಲ್ ಥೆರಪ್ಯೂಟಿಕ್ಸ್ ಆರೋಗ್ಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಕ್ರಾಂತಿ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ರೋಗಿಯು ಜ್ಞಾನ, ಡೇಟಾ ಮತ್ತು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯಿಂದ ಸಬಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಜೀವನವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಇತ್ತೀಚಿನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದೇವೆ.  ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಹೊಂದಿರುವ ರೋಗಿಗಳ.”

ಮಧುಮೇಹ ನಿರ್ವಹಣೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಕ್ರೆಡೋ ಹೆಲ್ತ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿರುವ ಡಾ ಕೆಎನ್ ಮನೋಹರ್, “ಕ್ರೆಡೋ ಹೆಲ್ತ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಮಧುಮೇಹ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ. ಇದು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅವರ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು, ಅವರ ಪೋಷಣೆ, ವ್ಯಾಯಾಮ, ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.  ವಿವಿಧ ಪ್ರಮುಖ ನಿಯತಾಂಕಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಆರೋಗ್ಯ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಂದ ವೈಯಕ್ತಿಕಗೊಳಿಸಿದ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿ. ಈ ರೀತಿಯ ವೈಯಕ್ತೀಕರಿಸಿದ ಆರೈಕೆಯು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ನಿಜವಾದ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು.”

ಕ್ರೆಡೋ ಹೆಲ್ತ್‌ನ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಧುಮೇಹ, ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಹೃದ್ರೋಗ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ಕಾಯಿಲೆ ಇರುವ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಲಭ್ಯವಿದೆ.  ಕಂಪನಿಯು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ತನ್ನ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ಕೆಲವು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ.

ಕ್ರೆಡೋ ಹೆಲ್ತ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಡಿಜಿಟಲ್ ಥೆರಪಿಟಿಕ್ಸ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ, ದಯವಿಟ್ಟು http://www.credo.health ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ.

City Today News 9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.