ಐಟಿ ಮತ್ತು ಎನರ್ಜಿ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಷೇರುಗಳ ಖರೀದಿ ಜೋರು

ಬೆಂಗಳೂರು: ಐಟಿ, ಇನ್ಫ್ರಾ, ಆಟೋ ಮತ್ತು ಇಂಧನ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಖರೀದಿಯೊಂದಿಗೆ ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಸತತ ಎರಡನೇ ದಿನವೂ ಬಲವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ನಿಫ್ಟಿ ಶೇಕಡ 1.17 ಅಥವಾ 121.65 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 10,551.70 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ್ದರೆ, ಎಸ್ ಆ್ಯಂಡ್ ಪಿ ಬಿಎಸ್‌ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡ 1.21 ಅಥವಾ 429.25 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 35,843.70 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ಚೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಆಕ್ಸಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 1.95 ನಷ್ಟು ಇಳಿದು ರೂ. 424.80 ರೂ. ವಿವಿಧ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ 15,000 ಕೋಟಿ ರೂ. ಜರ್ಮನ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಕೋವಿಡ್-19 ಲಸಿಕೆ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದ ಮಾನವ ಪ್ರಯೋಗಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಫಿಜರ್‌ನ ಯು.ಎಸ್. ಫಿಜರ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಷೇರುಗಳು‌  ಶೇಕಡ 5.19 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ .4180.00 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು.

ಎಂ ಅಂಡ್ ಎಂ ತನ್ನ ಜೂನ್ ಮಾರಾಟದ ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಟ್ರಾಕ್ಟರುಗಳ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಕಂಪನಿಯ ಒಟ್ಟು ಟ್ರಾಕ್ಟರ್ ಮಾರಾಟವು  ಶೇಕಡ 10 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, 2019 ರ ಜೂನ್ ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ದೇಶೀಯ ಮಾರಾಟವು ಶೇಕಡ 12 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಎಂ ಅಂಡ್ ಎಂ ಷೇರುಗಳು  ಶೇಕಡ 6.42 ಏರಿಕೆ ಕಂಡು ರೂ. 531.00 ಜೂನ್ ತಿಂಗಳಿನ ಒಟ್ಟು ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಬಜಾಜ್ ಆಟೋ  ಶೇಕಡ 31 ರಷ್ಟು ಕುಸಿತ ಕಂಡಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಂಪನಿಯ ಮಾರಾಟವು ತಿಂಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ  ಶೇಕಡ 119 ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಬಜಾಜ್ ಆಟೋದ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 1.24 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ. 2877.25.

ಮಾರ್ಚ್ 27 ರಿಂದ ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ ವಿರುದ್ಧ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿ ಗರಿಷ್ಠ ಮುಕ್ತಾಯದ ಹಂತದಲ್ಲಿ ರೂ .75.01 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಯು.ಎಸ್. ಅತಿದೊಡ್ಡ ಏಕದಿನ ಏರಿಕೆಯನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಕುಸಿತ ಕಂಡವು. ಕೋವಿಡ್-19 ಲಸಿಕೆ ಪ್ರಯೋಗದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ತ್ವರಿತ ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಗಾಗಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಕಳೆದ ಸೆಷನ್‌ನಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಹಿಟ್ ಅನ್ನು ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವ ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನವು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.