ಕೊರೊನಾ ಪರಿಣಾಮ ಶೇಕಡ 78 ರಷ್ಟು ಎಂಎಸ್‌ಎಂಇ ಬಾಗಿಲು ಬಂದ್‌

“ದಿ ಗ್ರೌಂಡ್‌ ಟ್ರುತ್-ವಾಯ್ಸ್‌ ಆಫ್‌ ಇಂಡಿಯನ್‌ ಬಾರೋವರ್ಸ್”‌ ಶೀರ್ಶಿಕೆ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದ ಸ್ಪೊಕ್ಟೊ ಸಂಸ್ಥೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಬಿಗ್‌ ಡಾಟಾ ಅನಾಲಿಟಿಕ್ಸ್‌ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಸೇವೆ ಒದಗಿಸುವ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಸ್ಪೊಕ್ಟೊ ಸಂಸ್ಥೆಯು “ದಿ ಗ್ರೌಂಡ್‌ ಟ್ರುತ್-ವಾಯ್ಸ್‌ ಆಫ್‌ ಇಂಡಿಯನ್‌ ಬಾರೋವರ್ಸ್”‌ ಶೀರ್ಶೀಕೆ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದೆ. ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಶೇಕಡ 78 ರಷ್ಟು ಸೂಕ್ಷ್ಮ, ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಉದ್ಯಮಗಳು ಕೊರೊನಾದ ಪರಿಣಾಮ ಬಾಗಿಲು ಮುಚ್ಚಿವೆ ಎನ್ನುವ ವಿಷಯ ಬಹಿರಂಗಗೊಂಡಿದೆ. 

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಪರಿಣಾಮ ಅಸಂಖ್ಯಾತ ಕಾರ್ಮಿಕ ವೃತ್ತಿಪರರು ಉದ್ಯೋಗಾವಕಾಶಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ವಜಾಗೊಳಿಸುವಿಕೆ, ಸಂಬಳ ಕಡಿತ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಗಳಿಕೆಯಂತಹ ಅಂಶಗಳು ದೊಡ್ಡ ನಗರಗಳಿಂದ ನುರಿತ ಮತ್ತು ಕೌಶಲ್ಯರಹಿತ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಸಾಮೂಹಿಕ ವಲಸೆ ಹೋಗುವುದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ. ಈ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ಈ ಚಿಲ್ಲರೆ ಸಾಲ ಖಾತೆದಾರರಿಂದ ಪಡೆದ ದತ್ತಾಂಶವು ನೆಲದ ವಾಸ್ತವತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಒಳನೋಟಗಳನ್ನು ತರುತ್ತದೆ, ಅವರಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಬೆಂಬಲ ಅವರ ಪ್ರಸ್ತುತ ಅರಿವು ಮತ್ತು ಮೊರಟೋರಿಯಂನ ತಿಳುವಳಿಕೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಪಾವತಿ ಮೊತ್ತದ ಮೇಲೆ ಅದರ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದೆ.

“2020 ವರ್ಷವು ಎಲ್ಲಾ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ವೃತ್ತಿಪರರಿಗೆ ಕಪ್ಪು ಹಂಸ ಘಟನೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. ಈ ಅವಧಿಯು ಕೆಲವು ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ಟೇಕ್‌ಅವೇಗಳನ್ನು ಸಹ ತೆರೆದಿಟ್ಟಿದೆ. ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸಾಲ ನೀಡುವ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಅವರ ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥದ ನೀತಿಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸುವ ಸಮಯ ಏಕೆಂದರೆ ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಸಾಲಗಳನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ ಸಮಯದೊಳಗೆ ಮರುಪಾವತಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿರಬಹುದು. ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಡೀಫಾಲ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸುವ ಬದಲು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಗೌರವಿಸಬೇಕು. ಹೆಚ್ಚಿನ ಗ್ರಾಹಕ ಎಳೆತ ಮತ್ತು ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಸಾಲ ವಿತರಣೆ ಮತ್ತು ಚೇತರಿಕೆಯ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗಗಳ ಉನ್ನತೀಕರಿಸಿದ ಆಪ್ಟಿಮೈಸೇಶನ್ ಬಗ್ಗೆ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಗಮನಹರಿಸಬೇಕು. ಇದು ಅನಾರೋಗ್ಯದ ವಲಯವು ಸರಿಯಾದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಪಾದಗಳಿಗೆ ಮರಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದಲ್ಲದೆ, ದುರಂತದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕತೆಯಿಂದಾಗಿ ಈ ವಲಯವು ಅನುಭವಿಸಿದ ಗಣನೀಯ ಸುತ್ತಿಗೆಯ ಮರು-ನಿರ್ಮಾಣ ಮತ್ತು ಚೇತರಿಕೆಗೆ ಸಹಕಾರಿಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಸ್ಪೊಕ್ಟೊ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಸುಮೀತ್‌ ‍ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಹೇಳಿದರು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.